คณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ โดยแพทย์หญิงวรรณา หาญเชาว์วรกุล ประธานณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ พร้อมด้วย นายแพทย์วิศัลย์ มูลศาสตร์ นายแพทย์ทรงคุณวุฒิ แพทย์หญิงรพีพรรณ โพธิ์ทอง รักษาการนายแพทย์ทรงคุณวุฒิ นายไพโรจน์ พรหมพันใจ รักษาการนักวิชาการสาธารณสุข เข้าร่วมนิเทศงานลงพื้นที่เพื่อตรวจเยี่ยม ติดตามผลการดำเนินงานเฝ้าระวัง ป้องกันควบคุมโรคและภัยสุขภาพ กรมควบคุมโรค ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ในวันที่ 12 กรกฎาคม 2567 ณ ห้องประชุมกองนวัตกรรมและวิจัยและผ่านระบบออนไลน์ (Zoom Meeting) ภายใต้การกำกับของรองอธิบดีกรมควบคุมโรค นายแพทย์ดิเรก ขำแป้น พร้อมทั้งนายแพทย์ผไท สิงห์คำ ผู้อำนวยการกองนวัตกรรมและวิจัย พร้อมทั้งทีมนิเทศฯ ของกรมควบคุมโรค โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อรับฟังการนำเสนอภาพรวมการดำเนินการปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 พร้อมทั้งแลกเปลี่ยน ให้ข้อเสนอแนะในการดำเนินงานเพื่อให้การตรวจเยี่ยมติดตามผลการดำเนินงานเฝ้าระวัง ป้องกันควบคุมโรคและภัยสุขภาพให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น